
CITIZEN SERVICE DELIVERY CHARTER
NTSA is committed to Timely, Efficient and Effective Service Delivery

NATIONAL TRANSPORT AND SAFETY AUTHORITY

HUDUMA MAHITAJI YA KUPOKEA HUDUMA MALIPO MUDA

Maswali au ujumbe

Fika katika afisi za NTSA    Bure Dadika 10  

Simu kwa  NTSA:
0709 932000 / 020 6632000   

Bure Mara 3 baada ya kulia 

Barua Pepe: info@ntsa.go.ke
complaints@ntsa.go.ke

Bure Siku 2 za kazi   

NTSA App
Inapatikana apple  au google play stores

Bure Siku 1 ya kazi 

Vijisanduku vya ujumbe                         Bure Siku 2 za kazi    

Barua kwa NTSA   Bure Siku 7 za kazi 

Kupataka maelezo     Itakavyohitajika Siku 21 za kazi

Kusajili akaunti ya  TIMS
Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke

�� Bonyeza alama ya  TIMS
Bure Mara Moja 

Kutafuta mtandaoni

�� Unaweza kuuamua kusaka gari kutumia nambari ya usajili wa injini

�� Fanya malipo

�� Bonyeza maliza

�� Nakala ya rekodi itatolewa na unaweza ukachapisha 

Kshs.500 Mara moja  

Leseni ya muda ya kuendesha gari (PDL)

Mwaliko wa kutuma tenda Inategemea na shule  Mara moja  

Tuma ombi la PDL kupitia  www.ntsa.go.ke 

Kshs 650

Saa 24 

Kuwa tayari kwa PDL Siku 21

Kutengenezwa na kutolewa kwa leseni ya 
kuendesha gari 

Ombi la majaribio kupitia  www.ntsa.go.ke na vituo vya NTSA Ksh 650    Mara moja 

Leseni ya kusubiri au Interim  www.ntsa.go.ke Kshs 750             Mara moja                   

Kutolewa kwa leseni baada ya majaribio - Siku 14 za kazi 

Utoaji wa nakala ya leseni ya uendeshaji gari
Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke, 
Ambatanisha na nakala ya barua ya polisi (iwapo ilipotea) Kshs 1,050 Siku 7 za kazi  

Kupata leseni nyingine baada ya muda wake 
kukamilika 

Tuma ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke
Miaka mitatu Kshs 1,450 Mara moja

Kutengenezwa kwa baji  (Dereva na Kondakta)

Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke 
Baji iliyotea au kubadilisha kwa kiwango Kshs 350    

Siku moja ya kazi 
Baji mpya Kshs 1,050

Kupata leseni ya kidijitali- Smart DL

Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke, 
Bonyeza TIMS eneo la  Smart DL  
New smart DL 

Kshs 3,000 
Dakika 30

Kupokea nyingine mpya baada ya kupoteza au kuharibika Kshs 1,000

Kutolewa kwa idhini ya bararabara -RSL
(Sacco / Vituo / Magari ya Watalii )   

Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke

�� Report sahihi ya ukaguzi wa gari

�� Cheti cha kidhibiti mwendo 

�� Dereva arudi shule ya uendeshaji magari kupata kiwango cha D cha PSV  

Inategemea na ukubwa wa gari Siku moja ya kazi

Kutolewa kwa nambari ya usajali wa gari 

Tuma ombi la kutaka nambari usajili wa gari mtandaoni 

Ikiwa 1 Kshs 1,150      
wiki mbili

Zikiwa 2 Kshs 2,050

Utolewaji wa stakabadhi kwa magari za 
nambari za kigeni 

Fomu 32C ( inatolewa mpakani na KRA )

Malipo kupitia mtandao wa E-Citizen 
Inategemea na uzito  Siku moja ya kazi 

Kupiga shughuli zozote kuhusu gari
�� Amri ya mahakama

�� Barua kutoka kwa mumilki wa gari
bure Siku moja ya kazi

Kutolewa kwa sajili ya KG kwa mawakala 

Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke
Mara ya kwanza  Kshs 18,550  

Siku moja ya kazi
Mara ya pili Kshs 6,350

Kubadilisha Sajili ya KG  
(Kupotea au kuharibika )

�� Nakala ya idhini ya kufanya biashara

�� Nakala ya cheti cha kuidhinishwa kwa biashara

�� Barua ya polisi (Iwapo ni kupotea)

�� Malipo kupitia akaunti ya  KCB                  
Pair                         Kshs 1,650

Kshs 2,900
Siku 14 za kazi 

Ombi la leseni wakala wa magari  mapya

Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke

�� Jisajili kasha ufungue  e-business

�� Jaza maelezo za fomu tofauti zinazofuatia 

Kshs 9,650 Siku moja ya kazi 

Ombi la leseni ya wakala wa magari kuu kuu 

Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke

�� Jisajili kasha ufungue  e-business

�� Jaza maelezo za fomu tofauti zinazofuatia

Kshs 4,250 Siku moja ya kazi

Kusajiliwa kwa nambari ya gari 

Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke

�� Inategemea na aina ya gari  
Nambari ya kawaida 

Nambari maalumu 
Kshs 2,050
Kshs 30,000

Kati ya siku 2 na 5 za kazi

Kubadilisha umiliki wa gari
Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke

�� Bonyeza TIMS  
Inategemea na ukubwa wa injini ya gari Siku 3 za kazi

Ukaguzi wa gari  
�� Ingia katika  www.ntsa.go.ke

�� Bonyeza  TIMS 
Ksh 1,050

Inategemea na upatikanaji wa nafasi katika 
vituo vya ukaguzi

Kubadilisha maelezo 

Ombi kupitia kwa  www.ntsa.go.ke

�� Bonyeza TIMS
Kubadilisha injini au rangi au 

stakabdhi za umiliki
pesa za ziada

Ksh 300  
Ksh 500 
Ksh 50 

Siku 5 za kazi 

Uagizaji wa bidhaa na huduma 
�� Mwaliko wa kutuma tenda 

�� Pata maelezo ya uagizaji katika tovuti  www.ntsa.go.ke
Bure  Namna sheria ya uagizaji ya PPAD Act, 2015 

inavyoelekeza

Kwa maelezo zaidi, fika afisi zetu karibu nawe au andika barua kwa Mkurugenzi Msimamizi.  Ombi la kutaka kupokea habari litahudumiwa chini ya siku 21au saa 48 iwapo ombi hilo linahusu uhuru au uhuru wa mtu fulani. Iwapo ombi 
linahusu maelezo yanayoshikiliwa na shirika kituo kingine cha umma, tutayaelekeza huku chini ya siku 5 na mwenye kutuma ombi hilo kuelekezwa huko au kupewa maelezo namna inavyostahili. 

Watu walio na ulemavu wanapewa kipao mbele kwenye huduma zetu.

“Huduma zetu ni za Kujitoa na zenye ubora wa hali ya juu”
Huduma zozote ambazo hazifikii kiwango kinachostahili

namna namna tulivyoahidi anaweza kuriporitiwa kwa;

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

The Director General,
National Transport and Safety Authority

Hill Park Building, Upper Hill
P.O. Box 3602-00506, Nairobi, Kenya,

Tel: +254(20)6632000/300,
GSM:+254-709932000/300,

E-mail: info@ntsa.go.ke ,complaints@ntsa.go.ke
Website:  www.ntsa.go.ke

The Commission Secretary/Chief Executive Officer  
Commission on Administrative Justice

2nd Floor, West End Towers 
Opposite Aga Khan High School off Waiyaki Way 

P.O.BOX 20414-00200, Nairobi, Kenya,
Tel+254 20 2270000/2303000/2603765/2441211/8030666

Email: certificationpc@ombudsman.go.ke, 
Web: www.ombudsman.go.ke

@ntsa_kenyawww.ntsa.go.ke @ntsamediatims.support@ntsa.go.ke

Moja
Mbili

Kshs 2,050
Kshs 30,000


